2015-09-28 โดย ธนากฤต แผ่ผล
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสตูล ได้ดำเนินการโครงการปฏิรูปการเรียนรู้สู่ผู้เรียน กิจกรรมการประชุมเสวนาและแลกเปลี่ยนเรียนรู้โรงเรียนปฏิรูปการเรียนรู้สู่ผู้เรียน ระหว่างวันที่ 27 - 29 กันยายน 2558 ณ ศูนย์การเรียนรู้ภูริศึกษาวิชชาลัย อำเภอควนกาหลง จังหวัดสตูล
โดยในโครงการนี้ทางสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสตูล ได้เชิญบุคลากรในคณะศึกษาศาสตร์ซึ่งประกอบด้วย ผู้ช่วยศาสตรจารย์ ดร.อมลวรรณ วีระธรรมโม และคณะฯ เป็นผู้ให้ความรู้ในหัวข้อเรื่อง การทำ ARR และการ Coaching